ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 02-05-11, 20:10   #27
sainttumkun
สมาชิก internetcafe.in.th

รูปส่วนตัว sainttumkun

sainttumkun ปานกลาง
มาตรฐาน Re: “โต้โยต้า วีโก้ จิ๊บ ๆ”

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ innocent99 อ่านกระทู้
ส่วนตัวนะคับ ประสบการณ์ตรงของผม ผมใช้ nissan navara อยู่ ตอนเมื่อ8-9เดือนก่อน ผมซิ่งกลับบ้าน แหกโค้ง ด้วยความเร็ว120km
พุ่งเข้าชน บ้านของชาวบ้านแถวนั้น ทะลุกำแพงบ้านเข้าไป ด้านหน้ายุบเกือบหมด แต่ไม่ถึงคนขับ ชนปุ๊บ ผมถอดเข็มขัดแล้วเดินออกรถมาเลย ตอนนั้นยังไม่รู้สึกว่าเจ็บอะไรมาก เพราะมีถุงลมช่วย + คาดเข็มขัดด้วย แล้วก็อาจจะยังชาอยู่ ชาวบ้านออกมาดูเต็มไปหมด เขาก็พูดกันคนขับมีไหน คงตายละมั้ง ผมก็บอกอยู่นี่ไม่เป็นอะไร แต่ผมก็ยังไม่ไปนอนโรงพยาบาล ณ ตอนนั้น กลับมานอนบ้าน แล้วรุ่งเช้า ค่อยไปโรงพยาบาล ไปถึงก็รู้สึกช้ำๆตรงอก ไปแสกนสมอง หน้าอก ก็ไม่เป็นอะไร ส่วนที่เหลือก็ไม่มีอะไรปกติดี ส่วนรถประกันยกไป ค่าซ่อมที่ใช้ก็ตกอยู่3-4แสนเลยคับ ประกันออกหมด โชคดีมาก ^^ ผมคงรัก nissan ไปจนวันตายแล้วหละีึคับ
มะได้มาแย้งคุณนะครับ แต่อยากจะเล่าประสบการณ์เหมือนคุณ มะก่อนผมขับ e-car ของ mitsu ครับ ไปกินเหล้าแถว อตก. เมาซิ่งชนต้นไม้แถวสวนจตุจักร หน้ายับ เครื่องยุบเข้าห้องเครื่อง กระจกหน้า ข้าง แตกหมด ผมหมดสติ ไปตื่นอีกทีโรงพยาบาลเปาโล กำลังเย็บหู เพราะโดนกระจกบาด ปวดเนื้อปวดตัวไปหมด แต่ x-ray ไม่เป็นไรเช่นกัน แค่ฟกช้ำดำเขียวครับ เพื่อนผมไปดูรถให้ ทุกคนบอกน่าตาย มีอีกคนบอกขาน่าขาด (เครื่องดันห้องโดยสารยุบเข้ามาทางคนขับ) ตอนผมไปดูรถตัวเอง มีคนแถวนั้นเดินมาคุย ทุกคนบอกคนขับตายไปแล้วเหรอ ผมก็บอกเหมือนคุณเลย มีคนนึงดึงเสื้อผมขี้น ผม งง มาก ก็เลยถามพี่ทำไรครับ เค้าบอกจะดูว่าสักอะไร - -"

มุมมองผม ไม่ว่าจะเป้นรถยี่ห้อไหน สิ่งสำคัญคือ คาดเข็มขัดนิรภัยกันเถอะครับ ส่วนเรื่องคุณภาพของรถยนต์ที่ใช้ ก็แล้วแค่ท่านจะวิเคราะห์พิจารณากันไป

ปล. แต่ถ้าใครสนใจ isuzu ก็โทรมาสอบถามกันได้นะครับ ขอบคุณครับ
sainttumkun is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม