PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : รายได้น้อยเลยอยากขายก๊วยเตี๋ยวหน้าร้าน ช่วยแนะนำหน่อยครับ

modrenplus
18-08-12, 17:39
อยากขายก๊วยเตี๋ยวหน้าร้านแต่ไม่รู้ก๊วยเตี๋ยวอะไรดี ที่คนชอบกิน ช่วยแนะนำหน่อยครับ มีตัวเลือกให้ดังนี้ครับ

1.บะหมี่-เกี๊ยว
2.ก๊วยเตี๊ยวเรือ
3.ก๊วยเตี๋ยวหมูน้ำตก
4.ก๊วยเตี๋ยวไก่มะระ
5.เย็นตาโฟ
6.หมูตุ๋น-เนื้อตุ๋น
7.ก๊วยเตี๊ยวลูกชิ้นหมู
8.ก๊วยเตี๋ยวลุยสวน
9.อื่นๆ เพื่อนแนะนำเพิ่มเติมได้นะครับ

aoratiya99
18-08-12, 17:45
โดยส่วนตัว ชอบก๋วยเตี๋ยวเรือค่ะ ... ทำเป็นชามใหญ่ๆราคาปกติ 25 - 30 เลยก้อได้ค่ะ ไม่ต้องชามเล็กๆถูกๆ เหมือนอนุสาวรีย์

แต่้ถ้าจะให้ดี ต้องดูแถวๆนั้นด้วยอ่ะค่ะ เอาที่ไม่ซ้ำกับคนอื่นน่าจะดีนะ ^^

imaim2009
18-08-12, 18:02
ไม่ลองดูพวกลูกชิ้นทอด ล่ะครับ

oporejung
18-08-12, 18:07
คนเดียวไม่ไหวนะค่ะ ต้องมีคนช่วย เคยลองแล้ว สุดๆ..

golem01th
18-08-12, 18:10
ขอเตือนไว้ก่อนนะครับว่า ระวังขายดี จนรีบขายคอมทิ้ง

monkey
18-08-12, 18:19
คนเดียวไม่ไหวนะค่ะ ต้องมีคนช่วย เคยลองแล้ว สุดๆ..
เคยเห็นน้องผมทำ 2 คนกับแฟนยังสุดๆเลยครับ ซื้อของ เตรียมของ เก็บของ (แต่ของน้องขายดีเลยเหนื่อยขึ้นอีก) ถ้าพอไหวก็สู้ๆครับ จัดเวลาเอาครับ เดี๋ยวคอมคนเข้าหลายคน+ก๊วยเตี๋ยวคนซื้อหลายคน ในเวลาเดียวกัน หาทางแก้ไว้เลยครับเจอแน่ครับ

o++o
18-08-12, 18:23
แถวบ้านก๋วยเตี๋ยวเนื้อขายดีกว่า หมู มีแต่ลูกชิ้นแชมป์ด้วย ขายดิบขายดี

STTP
18-08-12, 18:29
อยากขายก๊วยเตี๋ยวหน้าร้านแต่ไม่รู้ก๊วยเตี๋ยวอะไรดี ที่คนชอบกิน ช่วยแนะนำหน่อยครับ มีตัวเลือกให้ดังนี้ครับ

1.บะหมี่-เกี๊ยว
3.ก๊วยเตี๋ยวหมูน้ำตก
4.ก๊วยเตี๋ยวไก่มะระ
5.เย็นตาโฟ
6.หมูตุ๋น-เนื้อตุ๋น
7.ก๊วยเตี๊ยวลูกชิ้นหมู
8.ก๊วยเตี๋ยวลุยสวน
9.อื่นๆ เพื่อนแนะนำเพิ่มเติมได้นะครับ
ผมเคยขายมาแล้วครับ ก๋วยเตี๋ยวหน้าร้าน ไม่แนะนำดีกว่า ผมว่าขายข้าวมันไก่ดีกว่า ง่ายไม่ต้องเตรียมของเยอะถ้าสนใจผมสอนให้ฟรีครับ ไม่คิดตัง ช่วยๆกัน ทำร้านเน็ตอย่างเดียวลำบากครับช่วงนี้ ต้องหารายได้เสริมครับ

CyberSpace
18-08-12, 18:54
ผมเคยขายมาแล้วครับ ก๋วยเตี๋ยวหน้าร้าน ไม่แนะนำดีกว่า ผมว่าขายข้าวมันไก่ดีกว่า ง่ายไม่ต้องเตรียมของเยอะถ้าสนใจผมสอนให้ฟรีครับ ไม่คิดตัง ช่วยๆกัน ทำร้านเน็ตอย่างเดียวลำบากครับช่วงนี้ ต้องหารายได้เสริมครับ

ช่วยแนะนำหน่อยครับ
ขายก๋วยเตี๋ยว กับ ข้าวมันไก่ มันดี แย่ รายได้ต่างกันยังไงบ้างครับ
พอดีมีตึกว่างข้าง 7-11 อยู่ กำลังคิดจะไปเปิดร้านก๋วยเตี๋ยวพอดี
ถ้าข้าวมันไก่ น่าสนกว่าจะได้ปรับแผนใหม่ เน้นรายได้ครับ เรื่องเหนื่อยลำบากไม่เท่าไรเพราะจะจ้างคนงานเอา

modrenplus
18-08-12, 18:58

ขอบคุณครับ มีสูตรไหมครับ ส่งมาทาง pm ก็ได้ครับ กำไรดีหรอครับ ไก่ตัวหนึ่งจะได้สักกี่จานครับ

modrenplus
18-08-12, 19:01

มีแฟนช่วยครับ กะ ลูกๆครับ

damrongcha
18-08-12, 19:01
ผมขายลูกชิ้นแชมป์ เนื้อ เอ็น หมู มา 3 ปีกว่าละ เปิด-ปิด พร้อมกับร้านเกม ตัองช่วยกันทำครับ พอรู้หลักแล้วสบายครับ มีรายได้เข้าทำไปเถอะครับ เห็นกะตังแล้วหายเหนื่อยครับขอบอก.

torock002
18-08-12, 19:39
ต้มเลือดหมูตำลึง ก็เข้าท่านะ
ก็มีเล็ง ๆ ไว้เหมือนกัน

zerlkung
18-08-12, 19:54
ถ้าายระวังเด็กทำหกในร้านน่ะครับ - -*

namachi09
18-08-12, 21:30
ขายอะไรก็ได้ ในสิ่งที่ระแวกแถวนั้นไม่มีครับ จะได้ไม่ตอ้งแย่งลูกค้ากันไปมาเหมือนร้านเกมส์

somchaiboube
18-08-12, 22:08
มีพื้นที่หน้าร้านแล้วมีคนเดินผ่านตลอด มีที่จอดรถ ทำไปเถอะ ขายได้แน่ๆ ไม่อยากลองผิดลองถูก ก็ซื้อ แช้มป์ ผมว่าอร่อยดีนะ ซื้อของเขา จะมีน้ำต้มลูกชิ้นให้ด้วย มาทำเอง รสไม่คงที่แน่นอน นัวๆเลยของเขา ดีกว่ามาลองสูตรเอง เขามีมาให้เลย
เน้นสะอาด ใหม่ กระเทียมเจียวทำเอง พริกคั่วเอง ถั่วป่นทำเอง อย่าเอาของเก่ามาขาย อย่าเสียดายของ เสียต้องทิ้ง เน้นสะอาดใหม่อร่อย ขายดีแน่นอนครับ

MoMo_Kung
19-08-12, 10:39
เดือนนี้ มีคนมาขอเช่าหน้าร้าน2 เจ้าล่ะบอกจะขายก๋วยเตี๋ยว
แต่ไม่ได้เช่าคะ(เก็บไว้ขายเอง)เพราะมีเจ้าอื่นอยู่แ ล้ว

STTP
19-08-12, 10:43
ช่วยแนะนำหน่อยครับ
ขายก๋วยเตี๋ยว กับ ข้าวมันไก่ มันดี แย่ รายได้ต่างกันยังไงบ้างครับ
พอดีมีตึกว่างข้าง 7-11 อยู่ กำลังคิดจะไปเปิดร้านก๋วยเตี๋ยวพอดี
ถ้าข้าวมันไก่ น่าสนกว่าจะได้ปรับแผนใหม่ เน้นรายได้ครับ เรื่องเหนื่อยลำบากไม่เท่าไรเพราะจะจ้างคนงานเอา
รายได้ไม่ต่างกัน แต่เราไม่เหนื่อย ทำก๋วยเตี๋ยวต้องเตรียมของเยอะมากทำคนเดียวจะไม่ไหว ข้าวมันไก่ทำคนเดียวสบาย ถ้าทำคนเดียวลูกค้าเข้ามา 5 คนสั่งคนละแบบเด๋วมีฮา งง....ถ้ายิ่งร้านเน็ตเราไม่มีคูปองขายด้วยแล้วยิ่งไ ปกันใหญ่ มาพร้อมกัน ตายเลยเรา ข้าวมันไก่ใช้เวลาทำให้ลูกค้าน้อยกว่าก๋วยเตี๋ยว 1ใน3 ข้าวมันไก่3จานใช้เวลาเท่ากับทำก๋วยเตี๋ยว1ถ้วย นะครับ.....

wipoosit
19-08-12, 10:57
ไก่ย่าง5ดาวครับ ขายดีมาก

STTP
19-08-12, 11:30
ขอบคุณครับ มีสูตรไหมครับ ส่งมาทาง pm ก็ได้ครับ กำไรดีหรอครับ ไก่ตัวหนึ่งจะได้สักกี่จานครับโทรมาคุยดีกว่าครับ 0801601746 pm ไปคงไม่ไหวรายละเอียดเยอะครับ

o++o
19-08-12, 11:37
ขายมันทั้งข้าวมันไก่ และก๋วยเตี๋ยวลูกชิ้นแชมป์ไปเล๊ย 55555 ส่วนอยากฝึกทำอาหารต่้างๆก็หาสูตรในกรูเกิ้ลเอาก็ได้

SticKeR
19-08-12, 13:06
ผมชอบก๋วยเตี๋ยวหมูต้มยำ อยากขายชามเล็กๆ
ตอนเด็กเคยช่วยแม่ขายก๋วยเตี๋ยวไก่ เบื่อตอนล้างครับ
ร้านผมทำเลในหมู่บ้าน ลูกค้าจำก้ดก็เลยขายแค่ขนม น้ำ มาม่าทรงเครื่อง
ข้าวกับก๋วยเตี๋ยวมีคนทำแล้ว

pingpong
19-08-12, 15:34
กำลังอยากขายก๋วยเตี๋ยวหมูต้มยำพอดีคับ
คุย เกริ่นๆกับป้าในซอยไว้แล้ว ว่ามาขายโรงรถข้างร้านผม(ติดถนนใหญ่) ผมจ้างป้า 9.00-15.00 น. ให้ป้าเดือนละ 60-6500 เลย ส่วนผมล้างจาน แอบขอสูตรไปในตัว สัก 3 เดือนป้าอยากเลิก เดี๋ยวผมขายเองคับ ^^ ( ป้าคิดว่าผมพุดเล่น แต่ผมเอาจริงคับ)

modrenplus
19-08-12, 16:48
ขอบคุณครับ มีใครแนะนำอีกไหมครับ

rachan2004
19-08-12, 17:49
ข้าวมันไก่ก็ต้องก๋วยเตี๋ยวไก่หรือหมูเพราะน้ำซุปของ ข้าวมันไก่เข้ากันได้แต่กับเนื้อไม่ได้ส่วนอาหารตามส ั่งไม่อยากแนะนำเพราะส่วนประกอบแยะไปนอกจากจะทำแค่ข้ าวผัดกับกะเพรา ส่วนการเปิดร้านก็ต้องอดทนอาจจะนานถึง3เดือนหรือครึ่ งปีกว่าลูกค้าจะรู้และติด รสชาติความะอาดก็มีคนบอกแยัวเมื่อเปิดแล้วมันจะเหนื่ อยมากเพิ่มขึ้นแต่เงินยังไม่ค่อยได้เพราะเพิ่งเปิดให ม่ๆจะทำให้รู้สึกท้อ ฉนั้นก็ทำพอขายหมดเอาก่อนค่อยๆไปดุว่าวันไหนคนจะทานแ ยะวันไหนคนจะทานน้อยเมื่อเปิดแล้วก้ต้องเปิดทุกวันอย ่าเปิดๆหยุดๆเดียวลูกค้าจะหายโชดดีจงมีแด่ท่านทุกคนท ี่มีความขยัน ประหยัด และที่สำคัญคือ อดทน แต่ไม่ทนอด *--*

itary
19-08-12, 17:50
ข้าวเหนียวหมูปิ้งก้อดีนะคะ

lagasy
19-08-12, 18:11
คนกินเก่งๆหน่อย ต้องมี 80 บาทขึ้น

CyberSpace
19-08-12, 18:11
รายได้ไม่ต่างกัน แต่เราไม่เหนื่อย ทำก๋วยเตี๋ยวต้องเตรียมของเยอะมากทำคนเดียวจะไม่ไหว ข้าวมันไก่ทำคนเดียวสบาย ถ้าทำคนเดียวลูกค้าเข้ามา 5 คนสั่งคนละแบบเด๋วมีฮา งง....ถ้ายิ่งร้านเน็ตเราไม่มีคูปองขายด้วยแล้วยิ่งไ ปกันใหญ่ มาพร้อมกัน ตายเลยเรา ข้าวมันไก่ใช้เวลาทำให้ลูกค้าน้อยกว่าก๋วยเตี๋ยว 1ใน3 ข้าวมันไก่3จานใช้เวลาเท่ากับทำก๋วยเตี๋ยว1ถ้วย นะครับ.....

ขอบคุณมากครับ สำหรับข้อมูล
:)

pignet
19-08-12, 18:44
ข้าวมันไก่ งานเยอะกว่าก๋วยเตี๋ยวครับ(ที่บ้านขายทั้ง 2 อย่าง)
ก๋วยเตี๋ยวสำคัญที่น้ำซุบ เส้น ลูกชิ้น ซื้อที่ตลาดได้มีหมด
ทำน้ำซุบเป็นน้ำใส แล้วเรามีต้มเนื้อเปื่อยด้วย
สามารถขายได้หมดทั้ง ลูกชิ้นปลา ลูกชิ้นหมู ลูกชิ้นไก่ ลูกชิ้นเนือ ลูกชิ้นเอ็น และเนื้อเปื่อย
น้ำใส และน้ำดำ(น้ำซีอิ๋ว)
ปล.น้ำซุบอย่าใส่ผงชูรสเยอะนะครับ ให้ใส่น้ำตาลกรวดจะทำนำซุบหวานอร่อยไม่หิวน้ำ แล้วก็ใส่ปลาหมึกย่างตัวเล็กๆลงไป 3-4 ตัวก็พอ

naikomsan
19-08-12, 21:04
หวาวๆๆๆ ฟังแล้วอยากไปอุดหนุนจิงๆ หิวละ ^ ^

modrenplus
20-08-12, 20:37
ขอบคุณทุกท่านครับ

chinnatat
20-08-12, 22:05
ข้างบ้านผมขายสตอเบอรรี่โยเกริ์ต มีวันนึงไปขายแทนเค้าเพราะลูกเค้าไม่สบาย โอ้โห้ อยากขายคอมทิ้งแล้วไปขายสตอเบอร์รีโยเกริ๊ต จิงๆ ได้ 2 พันกว่าบาท ผมนั่งทั้งวันได้ไม่ถึงพัน กะน้ำเต้าหู้ เต้าฮวยก็น่าสนนะครับ ทุนไม่มาก กำไรดีมาก