PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Nanosoft Words open Words

cocktail_internetcaf
19-05-09, 13:45
ไม่รู้ว่ามีใครมาแนะนำหรือยังถ้ามีแล้วขออภัย
คำขอบคุณคำเดียวมันพิมพ์ยากมากนักเหรอ
โหดไหมละวะฮ่าๆๆๆๆ
ลองใช้แล้วค่ะดีเหมือนกันเปิดเวิสได้ สร้างไฟล์ PDF ก็ได้ค่ะ

หาๆมาให้ใช้ค่ะ FREE WARE

http://www.thaiware.com/upload/Screenshot00000000000000010173.jpg

Nanosoft Free Words (โปรแกรม ช่วยพิมพ์เอกสาร แจกฟรี) : โปรแกรม Nanosoft Free words เป็นโปรแกรมที่ใช้ สำหรับ พิมพ์เอกสาร และ ประมวลผลคำ ซึ่งใช้งานหลักๆในด้านการพิมพ์เอกสาร , สร้างตาราง , จัดแบ่งข้อความเป็นคอลัมน์ และ การแทรกรูปภาพลงในเอกสาร โดยโปรแกรมสามารถบันทึก และ โปรแกรมนี้ สามารถ เปิดแฟ้มเอกสารในรูปแบบของ .RTF , Microsoft Word 97-2003 , Microsoft Word 2007 หรือ Text File และยังสามารถที่จะ Export File ที่พิมพ์ออกมาเป็นเอกสาร PDF และ HTML และ โปรแกรมถูกออกแบบให้รองรับการทำงาน แบบ WYSIWYG (What You See is What You Get) ซึ่งโปรแกรมนี้เป็น Freeware นั่นหมายความว่า ท่านสามารถ Download ไปใช้ได้ฟรี ไม่เสียค่าใช้จ่ายใดๆ

------------
Note : โปรแกรมนี้ ทางผู้พัฒนา โปรแกรม (Program Developer) เขาได้แจกให้ ทุกท่านได้นำไปใช้กันฟรี FREE !! นะครับผม โดยท่าน ไม่ต้องเสียค่าใช้จ่ายใดๆ ทั้งสิ้น ครับผม โดยท่านสามารถที่จะติดต่อกับทางผู้พัฒนา โปรแกรมนี้ได้ทาง E-Mail (info@nanosoft.co.th) (ภาษาไทย และ ภาษาอังกฤษ) โทรศัพท์ 0-5380-1801 ได้อีกด้วยเช่นกัน

--------+
เครดิต thaiware.com

------+
ไปละค่ะไว้จะหาโปรแกรมฟรีมาอีกค่ะ
------+

DOWNLOAD www.nanosoftonline.com (http://www.nanosoftonline.com)
http://www.thaiware.com/main/download.php?id=10173&mirror=0
------------------------------------
บะบาย

ย่า ยอง ไฟ
19-05-09, 15:25
กราบขอบพระคุณในความกรุณาปราณีของเจ๊ค๊อกมาก ตอนแรกว่าจะไปซื้อของไมโครซ๊อฟมาใช้แล้ว เห็นของเจ๊ค๊อกน่าลองดี เดี๋ยวลองก่อนนะจะรายงานผล

jumbogame
19-05-09, 15:34
เหอๆๆ เจ๊โหดเป็นด้วยเหรอ เหอๆๆ ขอบคุณครับ เหอๆๆ

xsefiroth
19-05-09, 15:36
ครายเคยใช้แล้วช่วยเทียบกับOpen officeให้หน่อยครับ ตัวไหนน่าใช้งานมากกว่า

kamn
19-05-09, 15:37
ขอกราบขอบพระคุณ อีกหนึ่งคนครับ ที่อุตส่าห์หามาให้ แต่ซื้อไมโครซอฟท์ไปหมดทุกเครื่องแล้วครับ

torock002
19-05-09, 16:29
เคยลองแล้วครับ โหลดจากที่คุณเอกแนะนำไว้
ที่ผมทดลองใช้ดู เปิดเอกสารเก่า(ที่พิมพ์ด้วย ms word มีรูปภาพประกอบ) ปรากฏว่า รูปแบบเพี้ยนเยอะ เยอะกว่า open office อีก
แต่ก็กล้าซื้อ ms word 5ชุด มาใช้ เพราะว่าที่ร้านมีลูกค้าพิมพ์งานน้อย เลยต้องทน & ศึกษาการใช้ open office ต่อไป

เอกเขนก
19-05-09, 19:27
ลองแล้วรู้สึกไม่ค่อยคุ้นมือเลยครับ เสียนิสัยติดกับ Microsoft Office ซะแล้ว และเมื่อเทียบกับ OpenOffice ซึ่งฟรีเหมือนกัน ผมรู้สึกว่า OpenOffice จะใช้งานง่ายกว่ากันเยอะครับ (แต่ก็ยังไม่ชินมือเท่า Microsoft Office อยู่ดี)

cocktail_internetcaf
21-05-09, 11:24
ลองแล้วรู้สึกไม่ค่อยคุ้นมือเลยครับ เสียนิสัยติดกับ Microsoft Office ซะแล้ว และเมื่อเทียบกับ OpenOffice ซึ่งฟรีเหมือนกัน ผมรู้สึกว่า OpenOffice จะใช้งานง่ายกว่ากันเยอะครับ (แต่ก็ยังไม่ชินมือเท่า Microsoft Office อยู่ดี)

เป็นเรื่องจริงเหะๆ

samanaha
21-05-09, 13:05

ชอบอะไรที่ชินไม้ชินมือหรอครับ อิอิ

firstnetcafe
22-05-09, 15:25
ขอบ คุณค่า